Marekani, Ulaya zapinga uchaguzi Zanzibar

Jecha_SheinWakati  Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar (ZEC), Jecha Salim Jecha, akimtangaza Dk. Ali Mohammed Shein, kushinda uchaguzi wa marudio wa Machi 20, mwaka huu kwa kura 299,982 sawa na asilimia 91.4, Marekani na Umoja wa Ulaya wameeleza kusikitishwa kwao juu ya uchaguzi huo kufanyika bila kuwepo maelewano ya pande zinazokinzana.

Wamesema ili uweze kuaminika na kukubalika ni lazima mchakato wa uchaguzi uwe jumuishi na unaowakilisha kwa dhati matakwa ya watu.

Wakati mabalozi hao wakisema hayo, Rais John Magufuli, amemtumia salamu za pongezi Dk. Shein kufuatia ushindi huo akisema unaonyesha wananchi wanataka awaongoze kwa miaka mingine mitano.

TAMKO LA MABALOZI
Tamko la pamoja lilitolewa jana na mabalozi na wawakilishi wa nchi za Ubelgiji, Canada, Denmark, Umoja wa Ulaya, Finland, Ufaransa, Ujerumani, Ireland, Italia, Uholanzi, Norway, Hispania, Sweden, Switzerland,  Uingereza na Marekani.

“Tumesikitishwa na uamuzi wa Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC) wa kuendesha marudio ya uchaguzi uliofanyika tarehe 25 Oktoba 2015, bila kuwepo makubaliano ya pamoja baina ya pande kinzani na ufumbuzi wa mgogoro wa kisiasa visiwani humo uliotokana na majadilino baina ya pande husika.

“Ili uwe wa kuaminika na kukubalika ni lazima mchakato wa uchaguzi uwe jumuishi na unaowakilisha kwa dhati matakwa ya watu.

“Tunarejea wito wetu kwa Serikali ya Tanzania kuonyesha na kuchukua uongozi katika suala la Zanzibar na kujielekeza katika kupatikana kwa ufumbuzi wa mgogoro huu kwa kupitia mazungumzo baina ya pande husika kwa lengo la kudumisha amani na umoja katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

“Kwa mara nyingine tunawapongeza wananchi wa Zanzibar kwa utulivu na ustahimilivu waliouonyesha katika kipindi chote cha mchakato huu na kuvitaka vyama vyote na wafuasi wao kuanzisha tena mchakato wa maridhiano ya kitaifa ili kupata ufumbuzi jumuishi, endelevu na wa amani.”

Rais Magufuli
Katika salamu hizo Rais Magufuli amesema ushindiwa Dkt Shein umedhihirisha imani na matumaini makubwa waliyonayo wazanzibari kwake na kwa Chama Cha Mapinduzi (CCM).

Aidha, Rais Magufuli amewapongeza wananchi wa Zanzibar kwakushiriki katika uchaguzi huo kwa amani na utulivu, na hatimaye kumpata mshindi wa kiti cha Urais ambaye atawaongoza kwa kipindi cha miaka mitano.

“Naomba nikupongeze kwa dhati Mheshimiwa Rais Mteule Dk. Ali Mohammed Shein, kwa ushindi ulioupata,  ushindi ambao umeonesha kuwa wananchiwa Zanzibar bado wanahitaji uwaongoze kwakipindi kingine cha miaka mitano,” alisema Rais Magufuli.

Pia ameahidi kuwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania itaendelea kufanya kazi bega kwa bega na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ) na amewataka Wazanzibari wote kujielekeza katika maendeleo kwa kuwa uchaguzi umekwisha.

Chanzo: Nipashe

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s