Lowassa aiteka ngome ya Magufuli Chato

Mgombea urais kwa tiketi ya Chadema, Edward Lowassa akizungumza na wananchi kwenye mkutano wa kampeni uliofanyika katika Uwanja wa Standi ya zamani, Chato, mkoani Geita jana

Mgombea urais kwa tiketi ya Chadema, Edward Lowassa akizungumza na wananchi kwenye
mkutano wa kampeni uliofanyika katika Uwanja wa Standi ya zamani, Chato, mkoani Geita
jana

Wakati mgombea urais wa Chadema chini ya mwamvuli wa Ukawa, Edward Lowassa akiiteka Wilaya ya Chato ambako ni nyumbani kwa mgombea urais wa CCM, Dk John Magufuli kwa kufanya mkutano mkubwa wa kampeni, Mwenyekiti wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT) wilayani humo, Lucas Michael alitumia nafasi hiyo kueleza kilio cha walimu nchini na kumponda Dk Magufuli kwa kushindwa kutetea maslahi yao.

Lucas ambaye baadaye alilieleza Mwananchi kuwa hawezi kujuta kwa kutoa kauli hiyo hadharani akieleza “sijafanya kosa nimesema ukweli”, akiwa jukwaani alisema Dk Magufuli ambaye alikuwa mbunge wa Chato amewatupa walimu wa wilaya hiyo kwa madai kuwa wananunua wenyewe chaki, hawalipwi fedha za safari baada ya kustaafu na Halmashauri ya wilaya hiyo inagoma kuwasomesha.

Wakati mwalimu Michael akieleza hayo, Lowassa akizungumza katika mkutano huo uliofanyika katika stendi ya mabasi ya zamani mjini Chato na kuhudhuriwa na maelfu ya wananchi waliomsubiri kuanzia saa nne asubuhi hadi saa 10 jioni, aliahidi kufufua viwanda vilivyopo mkoani humo na kuvuta maji kutoka Ziwa Victoria baada ya kuelezwa kero za wananchi wa wilaya hiyo na mgombea ubunge, Benedicto Lukanima (Chadema).

Michael aliyekuwa ameshika kipeperushi chenye picha ya Lowassa alimuomba kada mpya wa Chadema, Tambwe Hiza aliyekuwa akizungumza jukwaani kabla ya Lowassa kufika eneo hilo, kuwa ana ujumbe mzito kwa walimu wa Chato.

“Nimelazimika kuja hapa kuyasema yafuatayo. Tanu ilipata nguvu baada ya Mwalimu Julius Nyerere, Oscar Kambona na wafanyakazi wengine kuungana na Rashid Kawawa kudai uhuru wa Tanganyika. Bila wafanyakazi kujitetea na kudai haki yao hakuna maisha ya kweli na ya uhakika.

“Namuuliza Dk Magufuli mbona katika halmashauri yake haisomeshi wafanyakazi, mbona wakistaafu hawapewi fedha za safari kulejea makwao, mbona walimu tunachanga fedha kununua chaki,” alisema na kushangiliwa na wananchi.

Huku akirejea kauli ya Dk Magufuli aliyotoa hivi karibuni kwamba wananchi wamchague kwa kuiga mfano wa alichokifanya Chato Michael alisema, “Wanasema tuchague CCM kwa kuiga Chato sasa tunachagua nini kwa haya yanayotokea Chato.”

“Kazi ya mwalimu ni kufundisha elimu ya darasani na ya watu wazima. Walimu wasiwe waoga wawafundishe ukweli watu wao. Bendera ya taifa ina rangi ya njano, kijani, nyeusi na bluu huku nyeupe ikiwa imeizunguka bendera hiyo hivyo walimu wafanye uamuzi sahihi wakati sahihi na wakati ndiyo huu,” alisema Michael na kuibua shangwe katika mkutano huo.

Michael alilieleza Mwananchi kuwa ni mwalimu wa Shule ya Sekondari Chato tangu mwaka 2007 na kwamba alianza kazi ya ualimu mwaka 1987.

“Nimekuwa mwenyekiti wa CWT hapa Chato tangu Machi mwaka huu. Sihofii kufukuzwa kazi kwa sababu sijavunja sheria. Jambo linaloniuma zaidi ni kitendo cha walimu wanaoonekana kuunga mkono vyama vya upinzani kuadhibiwa na wale wanaounga mkono CCM kuachwa. Jambo hili si sahihi kabisa,” alisema.

Chanzo: Mwananchi

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s