Dk Salim: Chama chochote kinaweza kushika dola

Waziri mkuu mstaafu, Dk Salim Ahmed Salim akizungumza jijini Dar es Salaam jana wakati wa ufunguzi wa Semina ya Urithi na Utamaduni wa Tanzania. Kushoto ni mkurugenzi wa taasisi hiyo kutoka Chuo Kikuu cha Kiislamu Morogoro (MUM), Profesa Abdallah Bujra.

Waziri mkuu mstaafu, Dk Salim Ahmed Salim akizungumza jijini Dar es Salaam jana wakati wa ufunguzi wa Semina ya Urithi na Utamaduni wa Tanzania. Kushoto ni mkurugenzi wa taasisi hiyo kutoka Chuo Kikuu cha Kiislamu Morogoro (MUM), Profesa Abdallah Bujra.

Kwa ufupi

Alisema demokrasia katika vyama vya siasa imezidi kukua na kwamba kikubwa kinachotakiwa ni kutumia njia bora na siyo kurushiana maneno ambayo hayana msingi.

By Bakari Kiango, Mwananchi

Dar es Salaam. Waziri mkuu mstaafu, Dk Salim Ahmed Salim amesema chama chochote cha siasa nchini kina nafasi ya kushika dola endapo kitafuata kanuni na taratibu zilizowekwa na mamlaka husika.

Dk Salim alisema hayo jana baada ya kufungua semina iliyoandaliwa na Taasisi ya Utamaduni na Urithi kutoka Chuo Kikuu cha Kiislamu Morogoro (MUM).

Alisema demokrasia katika vyama vya siasa imezidi kukua na kwamba kikubwa kinachotakiwa ni kutumia njia bora na siyo kurushiana maneno ambayo hayana msingi.

“Utakuta viongozi wa vyama wenyewe kwa wenyewe wanarushiana maneno, huyu hafai mara siyo raia wa nchi hii, sasa haya mambo kwenye siasa hayatakiwi.

“Ni lazima kila kiongozi wa chama cha siasa atambue wajibu wake katika jamii,” alisema Dk Salim.

Pia maadili ya viongozi katika Taifa yameporomoka, hivyo aliwaasa wananchi kuchagua viongozi bora kwa masilahi ya Taifa katika Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 25 mwaka huu.

“Sasa kiongozi anagombea nafasi fulani kwa masilahi yake binafsi, siyo kwa wananchi na anawaomba wampigie kura,” alisema Dk Salim.

Aliwataka wananchi kuwa watulivu na kuilinda amani katika kipindi hiki cha uchaguzi.

Katika semina hiyo ya Urithi na Utamaduni wa Tanzania alisema nchi ina urithi lakini haujapewa kipaumbele.

Alisema suala la uchumi na maendeleo ndilo lililopewa kipaumbele.

Hata hivyo, alisema jamii haijachelewa na inaweza kuweka mikakati itakayofanya jambo fulani kutambulika zaidi.

Mkurugenzi wa taasisi hiyo, Profesa Abdallah Bujra alisema semina hiyo itakuwa ya siku tatu.

Alisema Taifa haliwezi kupiga hatua bila suala hilo kutiliwa mkazo.

 

CHANZO: MWANANCHI

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s