Wabunge 10 watikisa mjadala wa bajeti 2015

Wabunge wakiwa wamesimama wakati spika wa bunge akiingia bungeni.

Wabunge wakiwa wamesimama wakati spika wa bunge akiingia bungeni.

Dodoma. Wakati Bunge likitarajiwa kupiga kura kesho kupitisha Bajeti, mjadala wa makadirio na matumizi hayo ya Serikali kwa mwaka wa fedha wa 2015/16 ulitarajiwa na kampeni kwa ajili ya Uchaguzi Mkuu ujao, huku wabunge 10 wakitoa kauli ambazo zilisisimua chombo hicho cha kutunga sheria.

Bajeti hiyo ya Sh22.49 trilioni iliyosomwa na Waziri wa Fedha Saada Mkuya Juni 11, ni ya mwisho kwa Serikali ya Awamu ya Nne na iliangalia zaidi mafanikio na matatizo katika kipindi cha miaka mitano, hali iliyoweka mazingira mazuri kwa wabunge kugeuza mjadala kuwa wa kisiasa.

Wakati wapinzani walitumia fursa hiyo kuonyesha kuwa Serikali haijafanya mambo makubwa na kuhitimisha kwa kuielezea kuwa “imechoka”, wabunge kutoka chama tawala walisifu kazi iliyokwishafanyika na kusifu awamu zote zilizotangulia kuwa zimeifanya Tanzania ing’are kiuchumi.

Mjadala huo ndiyo uliozaa wabunge 10 ambao michango yao ilisisimua, kustua au kusababisha Spika au wasaidizi wake kuingilia kati kuweka mambo sawa.

Mwandishi Wetu, Ibrahim Bakari, ambaye amekuwapo bungeni tangu bajeti hiyo iliposomwa, anachambua wabunge 10 waliotia fora na hata kuamsha hisia za upande mwingine au kutoa vionjo katika kuwasilisha michango yao.

(1) Kangi Lugola (Mwibara CCM)

Mbunge huyo machachari wa chama tawala aliibuka bungeni na staili ya aina yake wakati wa kujadili hotuba ya bajeti. Aliingia ndani ya ukumbi wa Bunge akiwa na begi lililojaa bidhaa za kawaida zilizoagizwa kutoka nje ambazo zinawezekana kutengenezwa nchini, akisema uagizaji huo ndiyo unaoporomosha thamani ya Shilingi ya Tanzania.

Lugola, ambaye aliwahi kuingia bungeni na kofia ya kininja, ili afiche sura yake kwa watu aliotaka kuwasema waziwazi, alikuwa akiilaumu Serikali kwa kushindwa kuzuia bidhaa zinazotoka nje akisema fedha nyingi za kigeni zinatumika kwa matumizi ambayo hayastahili.

“Nimekuja na kontena zima, kama ingewezekana kuingia nalo hapa, ningeingia nalo humu ndani,” alisema.

Bidhaa alizoleta ni dodoki za plastiki kutoka China, soksi za Marekani, leso za China, chaki (Kenya), pipi (Kenya), nyembe (China), pamba za masikio kutoka China, vijiti vya kusafisha meno (China), bazoka (Kenya), viberiti (Kenya) pamoja na rula na penseli kutoka China.

Alisema haiwezekani kwa Tanzania yenye rasilimali nyingi ambazo zingeweza kutumika kutengeneza bidhaa hizo, inatumia fedha za kigeni kuziagiza kutoka nje, “kisha tunalalamika kuporomoka kwa shilingi”.

(2) Ibrahim Sanya (Mji Mkongwe, CUF)

 

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s