Panga pangua Ma-Dc: shabani Kisu, Mwakalebela, Makonda waula

Paul Mkonda
                                                Paul Mkonda

Dodoma. Rais Jakaya Kikwete ametengua uteuzi wa wakuu wa wilaya 12 na kuwateua wengine 27, akiwamo aliyekuwa Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mtwara, Zelothe Stephen na mjumbe wa Bunge la Katiba, Paul Makonda ambaye aliingia kwenye mzozo na mawaziri wakuu wawili wa zamani.

Katika uteuzi huo uliotangazwa jana na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda mjini hapa, katibu mkuu wa zamani wa Shirikisho la Soka (TFF), Frederick Mwakalebela ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Wanging’ombe, huku wakuu wa wilaya 64 wakibadilishiwa vituo vyao vya kazi.

“Mabadiliko haya yamezingatia kuwapo nafasi 27 wazi zinazotokana na kufariki dunia kwa wakuu watatu wa wilaya, watano kupandishwa vyeo kuwa wakuu wa mikoa, saba kupangiwa majukumu mengine na 12 kutenguliwa uteuzi wao. Wakuu wa wilaya 42 wamebaki katika vituo vyao,” alisema Pinda wakati akitangaza uteuzi huo.

Pinda alitangaza uteuzi huo jana alasiri na baadhi ya wakuu wa wilaya ambao walibadilishiwa vituo walishangazwa na taarifa za uhamisho huo, ambao umeelezewa na viongozi wa vyama vya upinzani kuwa ni wa kufuja fedha za walipa kodi na unalenga kukiandaa chama hicho kwa Kura ya Maoni na Uchaguzi Mkuu ujao.

“Yaani unanipongeza kwa nini?… mimi nimehamishwa? Nimehamishiwa wapi?” alihoji mmoja wa wakuu wa wilaya baada ya kupigiwa simu na Mwananchi, lakini akaomba asitajwe gazetini.

Katika uteuzi huo yumo Zelotte, ambaye ni kati ya maofisa wachache wa Jeshi la Polisi kuteuliwa kushika nafasi za ukuu wa wilaya na hivyo atalazimika kuacha kibarua cha fani yake na kwenda Musoma. Zelotte anasifika kwa kufanikiwa kukamata vijana 11 waliokuwa wakihusishwa na mazoezi ya kigaidi mkoani Mtwra mwaka 2013.

Pia yumo Makonda, ambaye ameteuliwa kuwa mkuu mpya wa Wilaya ya Kinondoni. Kiongozi huyo wa Umoja wa Vijana wa CCM aliandikwa sana na vyombo vya habari wakati wa Bunge la Katiba kutokana na kutoa maneno ya kumshambulia mwenyekiti wa iliyokuwa Tume ya Mabadiliko ya Katiba, Jaji Joseph Warioba aliyewasilisha Rasimu ya Mabadiliko ya Katiba.

Kiongozi huyo wa UVCCM aliandikwa zaidi na vyombo vya habari kutokana na kuhusishwa na vurugu zilizotokea Hoteli ya Blue Pearl jijini Dar es Salaam wakati wa mdahalo wa Katiba Inayopendekezwa akidaiwa kumshambulia mwilini Warioba, ambaye amewahi kuwa Waziri Mkuu na Mwanasheria Mkuu wa Serikali.

Mwishoni mwa wiki iliyopita, makada wawili wa CCM, John Guninita na Mgana Msindai walimwandikia kusudio la kumfungulia mashtaka wakidai kuwa Makonda aliwadhalilisha kwa kuwaita kuwa vibara wa Edward Lowassa, ambaye ni mbunge wa Monduli na aliwahi kuwa Waziri Mkuu.

Makonda aliwahi kuitisha mkutano na waandishi wa habari na kumtuhumu Lowassa akidai kuwa anawatuma baadhi ya makada wa chama hicho wanaokivuruga chama. Alidai kuwa Lowassa hawezi kuwa Rais wa Tanzania na kwamba CCM haitafuti Rais pekee, bali mwenyekiti wake na mbunge huyo wa Monduli hawezi kuongoza chama hicho kikongwe.

Waliotenguliwa

Ma-DC waliotenguliwa ni pamoja na Martha Umbulla aliyekuwa mkuu wa Wilaya ya Kiteto, ambayo imekithiri kwa migogoro ya ardhi kati ya wakulima na wafugaji. Mgogoro huo umesababisha watu zaidi ya 10 kuuawa na wengine kujeruhiwa.

 

Chanzo: Mwananchi

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s