Washtakiwa wa Ugaidi wapangiwa hakimu mwingine

Awali kesi hiyo ambayo itatajwa Januari 13,2015 kwa ajili ya kuangalia kama upelelezi utakuwa umekamilika ama la ilikuwa ikisikilizwa na Hakimu Mkazi, Hellen Liwa ambaye hata hivyo alijitoa.
Awali kesi hiyo ambayo itatajwa Januari 13,2015 kwa ajili ya kuangalia kama upelelezi utakuwa umekamilika ama la ilikuwa ikisikilizwa na Hakimu Mkazi, Hellen Liwa ambaye hata hivyo alijitoa.

Dar es Salaam. Kesi ya ugaidi inayowakabili viongozi 23 wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (JUMIKI) katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu sasa kusikilizwa na Hakimu Mkazi Janeth Kaluyenda.

Awali kesi hiyo ambayo itatajwa Januari 13,2015 kwa ajili ya kuangalia kama upelelezi utakuwa umekamilika ama la ilikuwa ikisikilizwa na Hakimu Mkazi, Hellen Liwa ambaye hata hivyo alijitoa.

Ni baada ya wakili wa washtakiwa hao wa ugaidi, Abubakar Salim  kumtaka ajitoe kuisikiliza kesi hiyo ili iweze kupangiwa hakimu mwingine ambaye atatoa uamuzi juu ya hoja zao walizozitoa mahakamani hapo Septemba 19,2014.

Washtakiwa wanaokabiliwa na kesi hiyo ya ugaidi ni Sheikh Farid  Hadi Ahmed  ambaye ni mfanyabiashara na mkazi wa  Mbuyuni  Zanzibar,  Fundi Ujenzi  mkazi wa Koani Zanzibar,  Noorid Swalehe na  Jamal  Nooridin  Swalehe (38).

Nassoro Abdallah, Hassan Suleiman, Anthari Ahmed, Mohammed Yusuph, Abdallah Hassani, Hussein Ally na Juma Juma.

Saidi Ally, Hamisi Salum, Saidi Amour Salum, Abubakar Mngodo, Salum Ali Salum, Salum Amour Salum, Alawi Amir, Rashid Nyange, Amir Hamis Juma, Kassim Nassoro na Said Sharifu kwa pamoja wanadaiwa kuwa walijihusisha na makosa hayo ya ugaidi kinyume na kifungu cha 27(c) cha sheria ya kuzuia ugaidi ya 2002.

Wanadai kuwa  kati ya  mwezi Januari 2013 na Juni 2014  walipanga njama ya  kutenda  makosa hayo ya  kula njama za kusaidia na kuwezesha kufanyika vitendo vya kigaidi.

Katika kipindi hicho na maeneo tofauti nchini,  Sheikh Farid  na Sheikh Mselem Mselem wanadaiwa kuwaingiza  Sadick Absaloum na Farah Omary nchini  ili kushiriki kutenda makosa ya ugaidi.

Sheikh Farid  anadaiwa  kuwa kwa makusudi  na akijua alitoa  msaada  kwa watu hao  wa  kutenda vitendo vya  kigaidi kinyume cha sheria na kuwahifadhi.

Chanzo: Mwananchi

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s