Escrow yalamba vichwa saba TRA

Naibu Waziri wa Fedha, Mwigulu Nchemba (kulia), akimjulia hali aliyejifungua watoto pacha katika Hospitali ya Mwananyamala, Mwamvita Kilasi wakati waziri huyo alipokwenda hospitalini hapo kutoa misaada mbalimbali katika wodi ya watoto. Waziri huyo alikuwa akisheherekea siku yake ya kuzaliwa.
Naibu Waziri wa Fedha, Mwigulu Nchemba (kulia), akimjulia hali aliyejifungua watoto pacha katika Hospitali ya Mwananyamala, Mwamvita Kilasi wakati waziri huyo alipokwenda hospitalini hapo kutoa misaada mbalimbali katika wodi ya watoto. Waziri huyo alikuwa akisheherekea siku yake ya kuzaliwa.

Dar es Salaam. Sakata la ufisadi wa Sh306 bilioni katika Akaunti ya Tegeta Escrow limewang’oa wafanyakazi saba wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

Wafanyakazi hao wamesimamishwa kazi ikiwa ni mwendelezo wa utekelezaji wa maazimio manane ya Bunge kuhusu ripoti ya Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali (PAC), kuhusu kashfa hiyo.

Wengine ambao tayari wameshawajibika katika kashfa hiyo ni aliyekuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Jaji Frederick Werema aliyejiuzulu, Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Tibaijuka aliyefukuzwa kazi na Rais Jakaya Kikwete na Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini, Eliakim Maswi aliyesimamishwa kupisha uchunguzi.

Akizungumza Dar es Salaam jana, Naibu Waziri wa Fedha, Mwigulu Nchemba alisema pia Serikali imetoa siku 30 kwa walionufaika na mgawo wa mamilioni ya fedha kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya VIP Engineering Ltd, James Rugemalira kulipa kodi kulingana na kiasi walichopokea.

Hatua TRA

Akizungumzia hatua zilizochukuliwa kwa wafanyakazi wa TRA waliohusika na sakata hilo Nchemba alisema; “Mpaka sasa wafanyakazi saba wamesimamishwa kazi ili kupisha vyombo vinavyohusika viweze kuchukua hatua zaidi na mimi nilikuwa nasema wachukue hatua zaidi kwa kuwa haiwezekani badala ya Dola milioni 20 mtu anaweka fedha za Tanzania Sh20 milioni, hii ni makusudi au njama za kutekeleza wizi huo.

“Ukisema ulikuwa unajua ni njama, hivyo hustahili kuwapo na ukisema ulikuwa hujui pia hustahili kuwapo. Huwezi kusomeshwa kwa kodi ya Watanzania halafu unapopewa fursa ya kusimamia makusanyo ya kodi ukafanya unavyojua,” alisema Nchemba ambaye pia ni Mbunge wa Iramba Magharibi (CCM).

“Mtu hawezi kuiba Sh30 bilioni halafu ukamfukuza kazi pekee, hii utakuwa unampa likizo ya kwenda kutumia fedha hiyo, ifike mahali mtu anapoiba anafilisiwa mali zake ili kuwa fundisho kwa wengine.”

Nchemba ambaye pia ni Naibu Katibu Mkuu wa CCM (Bara) alisema kitendo cha mtumishi wa umma kufanya vibaya na kisha kuhamishiwa sehemu nyingine haitakiwi kuwapo kwa kuwa hiyo ilikuwa inatokea wakati watumishi wakiwa wachache.

“Unajua zamani unakuta wahandisi ni wachache unapomfukuza moja kwa moja unakosa wa kukaa nafasi hiyo lakini sasa watumishi na wataalamu ni wengi mtu akikosea ni kumwondoa akatafute kazi sehemu nyingine kwani hatutakiwi kufumbia macho vitendo hivi,” alisema Nchemba.

Waliopata mgawo

Kuhusu walionufaika na mgawo huo, Nchemba alisema “TRA imeshawatumia fomu za mahesabu ya kodi wanazotakiwa kulipa na wao sasa wakae na wahasibu wao waseme wanatakiwa kulipa kiasi gani ndani ya siku 30 kuanzia Januari Mosi mwaka huu.

Chanzo: Mwananchi

 

 

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s