Uchaguzi wa mitaa wamwaga damu

Kamanda wa Polisi mkoani Tabora, Suzan Kaganda
                              Kamanda wa Polisi mkoani Tabora, Suzan Kaganda

Tabora/Geita. Uchaguzi wa Serikali za Mitaa umeingia sura mpya baada ya kusababisha mauaji ya watu wawili katika matukio tofauti yaliyotokea katika Wilaya za Nzega mkoani Tabora na Bukombe mkoani Geita.

Wakati tukio la Bukombe likihusisha mtu kuchinjwa katika sherehe za ushindi wa mkewe kuwa mwenyekiti wa mtaa, huko Nzega kijana moja alipigwa risasi na polisi wakati wa kusubiri matokeo ya uchaguzi huo.

Bukombe

Mume wa mshindi wa kiti cha mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa wa Kapela, wilayani Bukombe ameuawa baada ya kuchinjwa katika hafla ya ushindi wa mkewe.

Mtu huyo, Bundara James (56), aliuawa usiku wa kuamkia juzi katika Mtaa wa Kapela ulioko kwenye Kata ya Igulwa wilayani Bukombe muda mfupi baada ya kumalizika kwa hafla ya kusherehekea ushindi huo.

Mke wa marehemu ambaye sasa ni mwenyekiti wa mtaa huo, Lusia Samwel alisema mumewe ambaye ni mtumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbogwe, alikutwa amechinjwa na watu wasiojulikana ambao walitoweka baada ya tukio hilo wakiacha panga walilofanyia uhalifu kwenye eneo la tukio.

Samwel aliibuka mshindi kupitia Chadema kwa kupata kura 463 akimwacha kwa mbali mpinzani wake kutoka CCM ambaye alipata kura 230.

Alisema baada ya ushindi huo, Chadema iliamua kufanya sherehe ya kumpongeza nyumbani kwake na ilipomalizika, mume huyo aliondoka nyumbani saa 1.13 jioni akiwa ameambatana na mwanaye wa kiume kurudisha vyombo vya muziki walivyokodi kwa ajili ya sherehe hiyo.

Alisema wakiwa wanakula chakula cha usiku ndani, mtoto alitoka nje na kurudi akikimbia: “Akasema mama kuna mtu amelala, tulipotoka nje tulikuta mume wangu amelala chini akiwa amechinjwa shingoni na panga limetelekezwa chini.” Alisema anaamini kuwa wauaji hao waliusogeza mwili wa marehemu karibu na nyumba yake.

Mtoto aliyemsindikiza baba yake kurudisha vyombo vya muziki, Rubeni Bundara alisema walifika salama na kukabidhi vyombo hivyo na baba yake akamwambia awahi nyumbani.

“Baadaye baba aliniambia mimi nirudi nyumbani nikapumzike. Sikujua kama angekutwa na umauti,” alisema.

 Chanzo: Mwananchi

 

 

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s