Ukawa mbele kwa mbele

Wafuasi wa Chadema mjini Nansio Wilaya ya Ukerewe, Mwanza wakishangilia ushindi katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa uliofanyika juzi.
Wafuasi wa Chadema mjini Nansio Wilaya ya Ukerewe, Mwanza wakishangilia ushindi katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa uliofanyika juzi.

Dar/Mikoani. Matokeo ya Uchaguzi wa Serikali za Mitaa uliofanyika juzi, yanaonyesha kuimarika kwa upinzani nchini baada ya kupata viti vingi vya uenyekiti wa mitaa na vijiji, pamoja na mamia ya wajumbe wa Serikali husika.

Hayo yanaonyesha kuwa vyama hivyo vimeanza kuimarika katika ngazi za chini, tofauti na ilivyokuwa mwaka 2009, katika uchaguzi ambao CCM kilipata ushindi wa kishindo wa asilimia 91.72, huku wapinzani wakigawana asilimia 8.28 zilizobaki.

Licha ya uchaguzi wa juzi kugubikwa na kasoro lukuki, upinzani umeonekana kuchomoza huku katika baadhi ya mikoa ukipata ushindi maradufu hasa katika ile ambayo una nguvu kubwa wakati katika maeneo ambayo ulikuwa na viti vichache au kutokuwa navyo kabisa, umeibuka na kuipokonya CCM baadhi ya mitaa na vijiji.

Vyama vinavyounda Umoja wa Katiba ya Wananchi (Ukawa); Chadema, CUF na NCCR-Mageuzi vimejizolea viti vingi tofauti na awali, huku chama kipya cha ACT kikichomoza na kupata ushindi katika maeneo kadhaa ya mikoa ya Kigoma na Katavi.

Mikoa ambayo upinzani umeonekana kuzoa viti vingi ni Arusha, Kilimanjaro, Mbeya, Iringa, Kigoma, Mara, Kagera na Dar es Salaam, hali ambayo wachunguzi wa mambo wameielezea kuwa siyo dalili njema kwa CCM.

Nguvu ya upinzani inaonekana kuongezeka siku hadi siku ikilinganishwa na ilivyokuwa mwaka 1995 wakati ulipofanyika Uchaguzi Mkuu wa kwanza wa vyama vingi vya siasa.

Hii ni mara ya kwanza kwa vyama vya upinzani kuonyesha ushindani mkubwa katika uchaguzi wa chini, hali ambayo inaweza kuwa ni jibu la ukosoaji ambao umekuwa ukifanywa kwamba vyama hivyo vimejikita mjini tu na kusahau kufanya siasa kwa wananchi.

Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Ruaha (Ruco) Iringa, Profesa Gaundence Mpangala alisema matokeo ya uchaguzi yanayoendelea kutangazwa, yanadhihirisha kuwa CCM itaendelea kukabiliwa na upinzani mkubwa hata kwa Uchaguzi Mkuu ujao mwakani.

Licha ya mafanikio hayo, kwa upande wa upinzani, matokeo ya jumla yanaonyesha kuwa bado CCM inaelekea kushinda kwa kupata mitaa na vijiji vingi ikilinganishwa na upinzani.

CCM kinaendelea kuweka mizizi katika mikoa ya Tanga, Morogoro, Dodoma, Pwani na baadhi ya wilaya katika mikoa ya Arusha, Manyara, Kilimanjaro, Mbeya, Iringa na Mwanza.

Chanzo: Mwananchi

 

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s