Wananchi wamsimika ‘mwenyekiti’ wao kibabe

Joshua Kuney (kushoto) na mpambe wake, Yona Lazaro, wakimwagiwa maziwa na wazee wa kimila (Malaigwanan), kama ishara ya kusimikwa kuwa kiongozi wa kijamii, muda mfupi baada ya wananchi kumtawaza kuwa Mwenyekiti wa kijiji cha Kambi ya Chokaa badala ya Mbuki Mollel aliyepitishwa na CCM na kupita bila kupingwa katika uchaguzi wa Serikali za mitaa uliyofanyika jana.
Joshua Kuney (kushoto) na mpambe wake, Yona Lazaro, wakimwagiwa maziwa na wazee wa kimila (Malaigwanan), kama ishara ya kusimikwa kuwa kiongozi wa kijamii, muda mfupi baada ya wananchi kumtawaza kuwa Mwenyekiti wa kijiji cha Kambi ya Chokaa badala ya Mbuki Mollel aliyepitishwa na CCM na kupita bila kupingwa katika uchaguzi wa Serikali za mitaa uliyofanyika jana.

Dar/ mikoani. Uchaguzi wa Serikali za Mitaa uliofanyika jana nchini, ulitawaliwa na vituko katika sehemu nyingi, lakini kikubwa ni kile kilichotokea katika Kijiji cha Kambi ya Chokaa, Wilaya ya Simanjiro, mkoani Manyara baada ya wananchi kumweka madarakani na kumwingiza ofisini Joshua Kuney (CCM) kuwa mwenyekiti wa kijiji hicho, badala ya Mbuki Mollel aliyeteuliwa na chama hicho kuwania nafasi hiyo.

Pamoja na hatua hiyo, wananchi hao pia waliwapitisha kwa kauli moja bila kupiga kura wajumbe wote wa serikali ya kijiji kupitia CCM kutokana na kijiji hicho kutokuwa na wagombea kutoka vyama vya upinzani.

Kabla ya kumpeleka ofisi ya kijiji na kumsimika kuwa mwenyekiti, wananchi hao walimzungusha Kuney kwa maandamano ya amani wakiwa wamembeba juujuu na kuhitimisha kwa kumbariki kwa mila za Kimasai kwa kumwagia maziwa mwili mzima, ikiwa ni ishara ya baraka.

Tukio hilo linakwenda kinyume na uamuzi wa vikao vya CCM wilaya ya Simanjiro ambavyo vilimwengua Kuney ambaye alikuwa ameshinda kwa kura 335 dhidi ya 215 za Mollel wakati wa kura za maoni.

Mwenyekiti aliyemaliza muda wake, Letee Sailepu ambaye hakugombea tena nafasi hiyo, alisema wakazi wa kijiji hicho hawako tayari kuongozwa na mtu wasiyemtaka.

“Mwenyekiti wa kijiji ni kiongozi wa watu anayestahili kukubalika kwa wananchi anaowaongoza. Joshua ndiye mwenyekiti wetu na hatutabadili msimamo katika hili,” alisema Sailepu.

Akizungumza muda mfupi baada ya matukio hayo, Kuney aliahidi kuongoza kwa haki na kuwaunganisha wananchi wote wa kijiji hicho ili kujiletea maendeleo.

“Sauti ya watu ni sauti ya Mungu. Sina budi kuitikia wito wa wananchi wa kuwa kiongozi wao. Nitaongoza kwa kufuata sheria, kanuni na taratibu kwa faida na masilahi ya wananchi wenyewe,” alisema Kuney.

Kwa upande, mgombea aliyepitishwa na CCM, lakini akakataliwa na wananchi, Mbuki Mollel alisisitiza kuwa yeye ndiye mwenyekiti halali kisheria na ataongoza kwa kutumia busara ili kuwaunganisha wananchi wote, wakiwamo wanaompinga.

Diwani wa kata ya Naisinyai, kilipo Kijiji cha Kambi ya Chokaa, Kilempu Ole Kinoka aliunga mkono uamuzi wa wananchi kumweka madarakani mtu wanayemtaka kuwa mwenyekiti wao kwa sababu ndiyo wenye uamuzi wa mwisho.

Katibu wa CCM Mkoa wa Manyara, Ndeng’aso Ndekubari alisema amepata taarifa ya msimamo wa wananchi na kuahidi kuwa chama hicho kitatoa uamuzi baadaye.

Katika tukio jingine, zaidi ya wapigakura 200 wa Kitongoji cha Nanja Madukani, Kata ya Lepurko, Monduli mkoani Arusha walishindwa kupiga kura baada ya kituo hicho kukutwa kimefungwa na kuwekwa tangazo la kutokuwapo kwa uchaguzi kwa maelezo kuwa mgombea wa CCM amepita bila kupingwa, huku kukiwa na madai kwamba haikuwa kweli.

 Chanzo: Mwananchi

 

 

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s